அன்னிய (ஏலியன் )வாழ்க்கையின் அறிகுறிகள்? வீனஸ் மேகங்கள் பதில்களைக் கொண்டிருக்கலாம் என்று ஆய்வு கூறுகிறது.

1001

Signs of alien life study finds clouds of venus may have answers

அன்னிய (ஏலியன் )வாழ்க்கையின் அறிகுறிகள்? வீனஸ் மேகங்கள் பதில்களைக் கொண்டிருக்கலாம் என்று ஆய்வு கூறுகிறது.

வீனஸ் மேகங்களில் ஏலியன்கல் வாழ்க்கையை நடத்தக்கூடும், இந்த விஞ்ஞானிகள் நுண்ணுயிரிகளை கிரகத்தில் உருவாக்கியிருக்கலாம் என்று கூறுகிறார்கள். சில மாதிரிகள் வளிமண்டலம் ஒரு இருபது ஆண்டுகளுக்கு மேலாக அதன் மேற்பரப்பில் திரவ நீர் கொண்ட வளிமண்டல காலநிலைக்கு ஒருமுறை பரிந்துரைக்கின்றன. “இது செவ்வாய் கிரகத்தில் நிகழ்ந்ததாக நம்பப்படுவதைக் காட்டிலும் மிக அதிகம்” என்று விஸ்கான்சின்-மேடிசன் பல்கலைக் கழகத்தின் சஞ்சய் லிமா தெரிவித்தார்.
பூமியில், நுண்ணிய நுண்ணுயிரிகளும் – பெரும்பாலும் பாக்டீரியா-வளிமண்டலத்தில் சுத்தப்படுத்தப்படக்கூடிய திறன் கொண்டவை, விஞ்ஞானிகள் விஞ்ஞானிகளால் விசேடமாக பொருத்தப்பட்ட பலூன்களை பயன்படுத்தி உயிருடன் இருப்பதாக, நாசாவின் அமேஸ் ஆராய்ச்சி மையத்தின் டேவிட் ஜே ஸ்மித் கூறுகிறார்.

நமது கிரகத்தில் நம்பமுடியாத கடுமையான சூழல்களில் குடியிருக்கும் நுண்ணுயிரிகளின் பெருகிய அட்டவணை உள்ளது,யெல்லோஸ்டோன் வெப்ப நீரூற்றுகள் உட்பட,ஆழ்கடல் ஹைட்ரோதல் செல்வழிகள், மாசுபட்ட பகுதிகளில் நச்சு சதுப்பு, மற்றும் உலகம் முழுவதும் அமில ஏரிகளில்.
கார்பன் டை ஆக்சைடுக்கு உணவளிக்கவும், கந்தக அமிலத்தை உற்பத்தி செய்யவும் முடியும் என்று பூமியில், நாம் அறிந்திருக்கிறோம், “என்று அமெரிக்க கலிபோர்னியாவின் கலிபோர்னியா பாலிடெக்னிக் பல்கலைக்கழகத்தின் பேராசிரியரான ராகேஷ் முகுல் கூறினார். தெளிவான, மிகவும் பிரதிபலிப்பு மற்றும் அமில வளிமண்டலம் வீனஸ் பெரும்பாலும் கார்பன் டை ஆக்சைடு மற்றும் கந்தக அமிலம் கொண்ட நீர் துளிகளால் ஆனது, அவர் கூறினார்.

வீனஸ் வளிமண்டலம் உயிர் வாழ்வதற்கான ஒரு நம்பகமான முக்கியமாக இருக்கலாம் என்ற கருத்தை ஆதரிப்பது, 1962 க்கும் 1978 க்கும் இடையில் தொடங்கப்பட்ட கிரகங்களுக்கான தொடர் ஆய்வுகளானது வீனஸ் வளிமண்டலத்தின் கீழ் மற்றும் நடுத்தர பகுதிகளின் வெப்பநிலை மற்றும் அழுத்த நிலைமைகள் – 40 மற்றும் 60 கிலோமீட்டர் – நுண்ணுயிர் வாழ்க்கை முடக்க முடியாது.
இருப்பினும், கிரகத்தின் மேற்பரப்பு நிலைகள் வெப்பநிலையற்றவை என்று அறியப்படுகின்றன, வெப்பநிலை 450 டிகிரி செல்சியஸ் வரை உயரும். போலந்தில் உள்ள Zielona கோரா பல்கலைக்கழகத்தில் Grzegorz Slowik படி, பூமியில் சில பாக்டீரியா வீனஸ் மேகங்கள் காணப்படாத விவரிக்கப்படாத இருண்ட இணைப்புகளை செய்ய அடையாளம் தெரியாத துகள்கள் போன்ற ஒளி உறிஞ்சும் பண்புகள் உள்ளன.

ஸ்பெக்ட்ரோஸ்கோபி கண்காணிப்புகள், குறிப்பாக புற ஊதாக்களில் (ultra violet ), இருண்ட இணைப்புகளில் (dark patches ) செறிவூட்டப்பட்ட கந்தக அமிலம் மற்றும் பிற அறியப்படாத ஒளி-உறிஞ்சும் துகள்கள் உள்ளன என்பதைக் காட்டுகின்றன. கிட்டத்தட்ட இருபது நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்பு நிலத்தடி தொலைநோக்கியின் மூலம் அவை கண்டெடுக்கப்பட்டதிலிருந்து அந்த இருண்ட இணைப்புகள் ஒரு மர்மமாக இருந்தன, இதழ் ஆஸ்ட்ரோபியாலஜி பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில் லிமாவைக் குறிப்பிட்டார்.
கிரகத்திற்கு அடுத்தடுத்த ஆய்வுகள் மூலம் இன்னும் விரிவாக ஆய்வு செய்யப்பட்டன. “வீனஸ் சில எபிசோடிக் இருண்ட, கந்தக நிறைந்த இணைப்புகளை (Sulfuric acid patches) காட்டுகிறது, புறஊதாக்களில் 30-40 சதவீதத்திற்கு முரணாக, நீண்ட அலைநீளங்களில் ஒலியுடையதாக இருக்கிறது,” என்று லிமா தெரிவித்தார். “இந்த இணைப்புகளும் நாட்களுக்குத் தொடர்கின்றன, அவற்றின் வடிவத்தை மாற்றிக்கொள்கின்றன, தொடர்ந்து மாறுபடுகின்றன, மேலும் அவை சார்பு சார்ந்ததாகத் தோன்றுகின்றன,” என்று அவர் கூறினார்.

இருண்ட இணைப்புகளை (dark patches ) உருவாக்கும் துகள்கள் பூமியிலுள்ள சில பாக்டீரியாக்களைப் போலவே கிட்டத்தட்ட அதே பரிமாணங்களைக் கொண்டுள்ளன, ஆனால் இன்றுவரை வீனஸ் வளிமண்டலத்தை மாதிரியாகக் கொண்ட கருவிகள் ஒரு கரிம அல்லது கனிம இயல்புடைய பொருட்களுக்கு இடையில் வேறுபடுகின்றன.

இணைப்புகளை பூமியின் ஏரிகள் மற்றும் சமுத்திரங்களில் வழக்கமாக ஏற்படுகிறது என்று ஆல்கா பூக்கள் ஒத்த இருக்கலாம்,ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர். “உண்மையில் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும், அங்கு சென்று மேகங்களை மாதிரியாக்கிக் கொள்ள வேண்டும், வானியல் ஆராய்ச்சியில் வியத்தகு புதிய அத்தியாயமாக இருக்கலாம்” என்று மொகூல் கூறினார்.